Hapa tena katika jina la Bwana Yesu na kusikia juu ya kazi nyingi na kubwa ambazo wewe umefanya hapo kabla. Nasi sasa tunasimama kwa matarajio, uiinue imani yetu na kututia mafuta kuamini ya kwamba yale yaliyoombwa usiku wa leo yatakirimiwa. Wewe unajua kila moja ya hayo yote ambayo wameomba, nasi tunawaombea hasa sana, Bwana, wale walio karibu na kufa lete amani kwa nafsi zao endapo tayari haipo lete uponyaji milini mwao, tujalie Bwana. Bariki kukusanyika kwetu tu, tunaomba Bwana, katika mkutano huu wa Jumatano usiku wa maombi, kwa kuwa kama tulivyokusanyika tukijua ya kwamba walipo wawili ama zaidi wamekusanyika pamoja, wewe utakuwa pamoja nasi. Nasi tunakuomba wewe Bwana utupe neno lako usiku wa leo. Nena nasi Bwana, na uipashe moto mioyo yetu isivyo kawaida, kusudi tujue jinsi ya kujiadhibisha kwa ajili ya wakati mkuu ulio mbele, kwa kuwa tunaamini ya kwamba tunakaribia kuja kwa Bwana. Tunakushukuru kwa ajili ya watu sasa wanaoanza kuona imani kuwa ni ya thamani kwao na kujua maana ya imani, na tukijua hata kushukuru, kushukuru kwa ibada ambazo zingali mbele, tukiamini ya kwamba utafanya jambo fulani wana tuna ngojea kwa hamu kama zile siku za kale, tukiamini ya kwamba wakati umekaribia, ambapo wewe unakaribia kuyafungua madirisha ya mbinguni na kumwaga ahadi ambazo Mungu ameahidi katika siku hii ya mwisho. Sasa tunakuomba wewe Bwana kuwa ku... pamoja na wote kote kote katika mataifa, kwa kuwa leo tulisikia wengi sana hapa, kila mahali waliowahitaji, wajalie haja zao Bwana. Na sasa tunaomba kuuona mkono mkuu wa Mungu ukitenda kazi kote duniani, miongoni mwa wale ambao wanalitazamia jambo hili kuu. Tusamee dhambi yetu. Turudi Bwana kwa Roho wako na neno lako kusudi tujadibishe watumishi watiifu, watumishi watiifu katika mapenzi ya Mungu. Jalia tukumbuke na tujaribu kuwaza mioyoni ni mwetu yale Wakristo wa mwanzoni waliofanya mm-hmm. tungekutana na watu wa aina gani? Kama tulikutana na wale waliokuwa pamoja nawe mwenyewe, jinsi ambavyo hapana shaka nyuso zao zilinawiri kwa imani na furaha, jinsi hapana shaka maisha yao yalikuwa ni neno la Mungu lililo hai, nyaraka halisi zilizoandikwa zinazosomwa na watu wote walipokuwa wakitembea kati na miongoni mwa watu. Mungu tujalie mara nyingine tena, jalia maisha yetu yasalimishwe sana kwako, hata Roho Mtakatifu mwenyewe ataishi kupitia kwetu katika kunena kupitia sisi. Bwana, jalia tukumbuke niani mwetu, tunapotembea barabarani na kugusana mikono na walimwengu, haitupasi kuwa kama hao nasi tunasimama kando na kuwapa mahali Bwana, katika mahali pao panapofaa hapa duniani. Tutachukua kiti cha nyuma, tukijua ya kwamba sisi ni wajumbe kutoka ulimwengu mwingine. Tuna ufalme unaokuja mamlakani, Bwana, na mfalme wetu mkuu atawasili hivi karibuni na kuchukua mamlaka juu ya falme zote zilizo katika miliki yake, naye atatawala na kumiliki pamoja naye hapa duniani miaka elfu moja na tuwe naye milele. Tukiwa na hili moyoni, Bwana, sasa tunatarajia jibu la maombi yetu, tunayatazamia maungamo yetu. Endapo tumefanya jambo lolote, kusema chochote, ama kuwaza chochote ambacho ni kinyume na mapenzi yako makuu, jalia damu ya Yesu Kristo itusafishe. Tuongoze, Bwana, kama yule dada alivyosema usiku wa leo kuhusu yeye na mume wake wakienda zao Chicago. Waongoze Bwana Mungu hadi mahali ambapo unaweza kutumia, wapate kuwa miali ya nuru kwa wengine wanaopapasa papasa gizani, wasiomjua Bwana wetu Yesu. Sasa tunaikabidhi ibada kwako na kulisikiliza neno lako la marekebisho, ili tupate kujua jinsi ya kujiandaa kwa ajili ya wakati huu mkuu. Katika jina la Yesu tunaomba, amina. seemutukukonkanda Ndugu Nev anafafanua Bwana kubariki. Asante ndugu kidogo sikutarajiwa. Kuwa jambo hili mimi nikiwa hapa nyumbani, nilijisikia kama kwamba ikiwa haikunibidi kwenda mahali fulani dharura, ningejisikia vibaya sana mimi kuketi nyumbani, wala nisije kwenye mkutano wa maombi. Na kwa namna fulani nikapitia hapa bila kutarajiwa kwangu mwenyewe, hata kwa familia yangu. Nimeingia sasa hivi kisha nikaondoka mara moja, na kwa hiyo nilisema ninashuka kwenda kwenye mkutano wa maombi na mke wangu hata hakupata wakati wa kujitayarisha kuja. Kwa hiyo yeye hakujua nilikuwa nikija. Kwa hiyo ninafurahi kusikia ushuhuda wa dada hapo, huyo ndugu, juu ya hiyo nuru huko Carolina ya kusini ama Carolina ya kaskazini, mahali fulani, Greenville, sivyo? Dada mmoja anasema la, Pines ya kusini. Pines ya kusini. Naam, ndugu Level alikuwa tu hapa leo, nilimbatiza leo katika ibada ya ubatizo hapa leo. Ndugu Level namjua na, na wahudumu pale, ndugu paka Thomas. Kuna ninakumbuka wa, wakati dada fulani akiwa ametiwa uvuli, lilikuwa ni thibitisho kubwa, dada ya yale Uh, Roho Mtakatifu wakati mwingine atatuwacha tuendelee na kuijaribu imani yetu kuona nini na kuijaribu imani ya wengine. Unapoangalia kitu fulani moja kwa moja na unaona kitu fulani na useme hivyo, wengine wanaangalia wala hawa kioni, wanasema kipo. Unaona, lakini kipo. Sasa hakuna mtu angaliweza kuiona ile nuru iliyokuwa ikining'inia juu ya juya, Paulo lakini ilikuwa hapo. Hakuna mtu aliyemwona yule huwa akishuka kutoka mbinguni katika ile nuru katika umbo na ikaning'inia juu ya Yesu ila Yohana mwenyewe, bali ilikuwapo unaona. Na kwa hiyo basi, baadaye wakati nilipokuwa nikiwaambia watu kuhusu nuru hii ikiwa kama nguzo ya moto, hakuna mtu aliyetaka kuamini hilo. Lakini sasa jicho la kimitambo la kamera lilitambulisha li hiyo jinsi ilivyokuja. Na pepo mchafu ni mweusi, ni kama tu maisha yetu sisi, ni vivuli nasi ni, ikiwa sisi ni nuru ambapo kama maisha yetu ya ki kubaliana na nuru ya siku hizi tunatembea katika nuru. Ni kama tu vile unavyoangalia nje na kusema ninaliona jua mchana. Oo, unaona kivuli cha jua ni uakisi wa jua, si jua lenyewe, bali inathibitisha kwamba kuna jua, inathibitisha kwamba kuna jua. Na sasa ninapoona kama ninyi mnaoketi huko nje mkitumia feni mkizungumza, hilo lina maana kwamba mko hai, bali ni kivuli tu cha uhai, kwa sababu kitu chochote hakina budi kuwa na giza ndani yake kipate Kivuli. Nama, kwa kuwa kivuli kinapaswa kuwa na kiasi fulani cha giza na kiasi fulani cha nuru kufanyiza kivuli, wala kiwezi kuwa ni giza tu na hakiwezi kuwa ni nuru tu. Kama ni giza, ni giza tupu kweli. Kama ni nuru, hakuna kivuli, hakuna kitu cha kufanyiza kivuli. Lakini kama kimechanganyikana na giza na nuru, inafanyiza kivuli. Kwa hiyo kweli, sisi ni vivuli vya nuru. Sasa wewe unaakisi uwai kutoka mahali fulani, kama unaakisi nani, Mkristo hiki, ikiwa ni kivuli inathibitisha tu kwamba kuna uhai mahali ambapo huwezi kufa kwa kuwa maisha haya yana mauti ndani yake, unaona bali ni kivuli. Kwa maana wewe ni kiumbe hai kinachotembea, kilicho na uwezo wa kuona, kuwaza, kusogea na kuzungumza, chenye zile hisi tano za mwili. Lakini hata hivyo, unajua, wao wao wanakufa na kuna matatizo mengi sana. Unajua, yanaweza tu kuwa ni ni uakisi, unaona, ya kwamba kuna uhai na mauti yaliyochanganyikana pamoja. Mwili hauna budi kufa, lakini kama unaakisi kwa maisha yako ya patikanayo na mauti nuru ya mbinguni, basi una uhakisi uzima wa milele Mungu. Ndipo utakapokufa uwezi lingine ila kwenda kwenye nuru hiyo, kwa maana hiyo ndiyo umeakisi. Kama wewe ni wa ulimwengu wa giza, una uakisi huo, na unaweza uwezi kwenda kwingine ila gizani, unaona. Kwa hiyo tuko katika uhakisi kwa hiyo tunaona jambo hilo, na hakika tu kama vile Roho Mtakatifu anavyoakisi nuru na uzima, vivyo hivyo nayo mauti wa kisi giza na hayo hapa yote mawili. Kesho ifikapo, mwisho wa juma hili labda ifikapo Jumapili, tutaipanua ile picha ndogo, kuifanya saizi kubwa ipate kuwekwa kwenye ubao wa matangazo ambapo picha yenu imetundikwa pale kwenye ubao wa matangazo. Sijui kama mliona ama hamkuiona. Na ndipo, na karibu juma moja lililopita huko huko Jamaika, ambapo nilikuwa nikifanya umishenari, tunatuma kanda kote ulimwenguni, na ile miuri saba imefika huko huko mbali katika visiwa vya Jamaika, huko ndani kabisa na huko nyuma sana, kule nyuma ya mlima wa Bluu, nao wenyeji wakati mwingine wana ki, kinasa sauti tulichowapa, ambacho ina kubidi ku, kunini kama ile santuri ya kale, unazungusha mpini wake, alafu unakiacha una kicheze namna hiyo, alafu kila dakika chache itambidi mtu kuzungusha mpini. Kundi hili lilikuwa na be, betri ndogo, betri ya volti sita ama kitu kama hicho ya kuchezea kinasa sauti hicho, nao nao wote walikuwa wameketi pamoja kama vile ilivyo hapa usiku wa leo, wakisikiliza hiyo miuri. Ninaamini ndivyo ilivyokuwa. Na wakati nilipokuwa nikinena, waliona ikaja humo chumbani, nguzo ile ile ya moto ilikuja ikasogea mahali kinasa sauti kilipokuwa, na ikashuka kutulia juu yake nao wakaondoka wakaenda wakachukua kamera na kuipiga picha, na ni ile ile ile pale imening'inia pale juu yake. Sasa tutaipanua kusudi tuweke kwenye nini, ubao wa matangazo pale nje, mpate kuiona. Tunashukuru sana kwa neema hiyo ya Mungu ambayo imeletwa ndani ya nini yetu, imetuleta mbele zake katika siku hizi sasa. Tunashukuru kwa ajili ya maombi mengi sasa. Nafikiri nitaangalia hapa ndani nione kama ninaweza kupata baadhi baadhi ya mitasari ama nini chochote kile nilichozungumzia. Ama tupate namna fulani ya, ya ninafungu lililoandikwa hapa haidhuru hapa nyuma katika kitabu, kama ninaweza kupata moja, labda Bwana atanipa jambo fulani la kusema juu ya kitu fulani wakati ni tukiomba. Sasa tuna matarajio kwa ajili ya Jumapili. Nimekuwa nikizungumza katika jumbe na Jumapili niliwaweka hapa kwa muda mrefu, juu ya mbona unalialia, nena na watu na msonge mbele. Sasa Jumapili ni baada ya uponyaji ambapo wagonjwa wataombewa. Sasa mtu ukiwaendea wagonjwa, na hapana budi pawe na sababu kwamba wagonjwa tunapowaombea kama hawaponi. Nami ninataka Bwana akipenda kwa ajili ya somo dogo tu Jumapili asubuhi pia kwa hiyo nitakuwa na ibada ya uponyaji na kuwaombea watu wote, na bili po ama baadhi yao watakuwa hapa Jumapili asubuhi kama saa mbili kanisa litakapofunguliwa kuwapa watu eh, kadi wanapoingia mlangoni, ama wakati wa wowote watakapoingia. Na sasa basi, ninataka kujaribu, ninaamini Bwana kwa namna fulani amenipa ufahamu mdogo juu ya sababu ya kuwako na watu wasioponywa nami ninaamini ni kutokufahamu pia. Mimi ninaamini pengine tutazungumzia jambo hilo Jumapili asubuhi, Bwana akipenda. Sasa mkutano wa maombi wa Jumatano usiku ni mkutano mfupi tu ambapo tunakutanika na kuomba kama tulivyofanya na kushirikiana. wakati mwingine, mimi ninaamini moja ya mambo makuu ninayopata siku hizi ni ukosefu wa uaminifu wa, wa yale tunayoamini. Unaona, unaona kama Mungu katika siku za John Wesley angalifanya siku hiyo vile amefanya leo ingekuwaje? Katika siku za Martin Luther ama yeyote yule, kama vile tunavyomwona akifanya, ambayo yamethibitishwa na kanisa na roho pia na sayansi na kila hatua, nini hii? E, malshani yake haina budi kutambua, nalo neno la Mungu hapa likilitangaza na kulisimulia kabla lijatukia, na alafu akija juu na kutabiri na kuonyesha jambo lile hasa alilosema litatimia kikamilifu, vile vile hasa yeye alivyosema. Na bado tunaketi kwa namna fulani wazembe, kana kwamba tunashangaa. Vema, sijui kama hilo lingemaanisha kwamba ni mimi, sijui kama ingemaanisha tukakanisa kwa jumla ama ama sijui kama kweli nimehesabiwa eh, katika jambo hili. Nafikiri Jumapili asubuhi nitajaribu kuzungumza juu ya baadhi ya hayo muhimu ambayo huenda yakatuelimisha kidogo. Sasa usiku wa leo nilipata jambo fulani, nililifungua tu hapa kabla sijaja hapa, nikawaza vipi, kama ndugu Nevo kama ningefika kule chini na aseme simama, uhubiri kisha aketi tu, naona nikawazia afadhali niandike maandiko machache, kwa sababu ninajua yeye yeye ni ndugu ndugu mzuri sana, na sisi sisi tunamthamini. Kabla hatujaomba kuhusu neno, ninataka kuwajulisheni ndugu. Mm, mmoja, siwezi hata kukumbuka jina lake wakati huu. Wawili wao wako hapa, marafiki zangu nini, wao ni wahudumu na wainjilisti hudumani, wakitoka walizisikia jumbe hizi kwa kanda nao wametoka katika makanisa mbalimbali ya kimadhehebu, jamaa wawili wadogo na mvulana huyo ananinii sana. mmoja wao alishawishika sana, hata akaruka akaja tu Tucson hivi majuzi, mkutano ulipokuwa ukimalizika. Ninaamini nilikuwa kwenye kiamsha kinywa cha wafanyabiashara na jamaa huyo mdogo, jamaa mzuri mdogo, akashuka akaja, naye ni wametoka Kansa, nao wamekuja toka huko kote ili mimi nipate kuwaoza. Ninathamini hilo, kuwazia ya kwamba wapo watu ambao wanaamini maombi yako vya kutosha, wanaamini ya kwamba Mungu angeyasikia maombi na kuyajibu vijana wakianza maisha namna hii nao walipofika hapa nipate kuwaoza. Jana tuliona sheria ya jambo la Indiana inaagiza na hata ingawa wamefanyiwa uchunguzi wa damu, wangoje humu jimboni siku tatu kabla hawajafunga ndoa. Kwa hiyo hawawezi kufunga ndoa mpaka Ijumaa asubuhi. Nami nitamwomba ndugu yetu pale mwisho kama atasimama tu eh, na kutuambia kwamba yeye ni nani na mchumba wake mpenzi pale, na ndugu huyo mwingine. Ndugu huyo anasema: asante ndugu Branamu, nimejaliwa kuwa hapa nami ni mimi na ndugu Roger tunaishi Kansas huenda hudumani kama mwinjilisti tukitangaza Yesu uokoa wa huponya kwa imani katika Yesu daima. Mimi ubeba, huyu ni mchumba wangu Patricia Brown, tutafunga ndoa Ijumaa. Mwinjilisti na mfanyakazi mwenzangu ndugu Roni hapo mwisho, na bwana Petri kwenye nini ile ile Asante sana. Hakika tunawatakia mabalozi hawa wachanga kwa ajili ya kazi ya Bwana Yesu baraka za Mungu kuwafanikisha njiani, na kama nilivyokuwa nikijiuliza, nikingojea kuja kwa Bwana na kuwaona vijana wanaume na wanawake wakiwa na kusudi moyoni kumtumikia Kristo, hilo linanifurahisha sana. Unaona, kuwaona wakisimama namna hii Bless you. Bwana wabariki sana ndugu yangu dada. Now, sasa hebu na tufungue kwenye kitabu kidogo ambacho sijapata kuhubiria hapo kabla maishani mwangu, na nini hii sana, mlango mmoja tu kitabu cha Filemoni na nini hii <laughs> mimi kidogo tu ni mwairi nami nami, ninawaya uliozunguka jino langu la chini kushikilia baadhi yake mahali pake, huku nyuma. Wakati mwingine sitamke majina haya vizuri, wakati nikijua yalivyo, na wakati mwingine siwezi kuyatamka vizuri kwa sababu ya ukosefu wa elimu. Kwa hiyo Philemon, mtu fulani alisema huko nyuma, ambalo nafikiri ndilo tamshi lake sahihi. Sasa kifungu cha kwanza, ninataka kuwa neno moja tu ama mawili kutoka kwake, Paulo mfungwa wa Yesu Kristo. Na hilo ndilo ninalotaka kutumia usiku wa leo kama fungu la maneno, Bwana kipenda, ni mfungwa. Sasa ingekuwa ni vigumu kwako kumwazia Paulo akijihesabu kama mfungwa Mtu aliyezaliwa huru, aliyejazwa na Roho Mtakatifu, bali hata hivyo anajiita mfungwa. Na sasa tunaona wakati anapozungumza na wa Korintho, Paulo mtume wa Yesu Kristo, wakati mwingine Paulo mtumishi wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu, wakati akizungumza na Timotheo, watu mbali mbali sasa wakati anapomwandikia Filemoni hapa, yeye alisema Paulo mfungwa wa Yesu Kristo. Paulo mtume; ningetaka kuhubiri usiku mmoja juu ya hilo. Paulo, mm, mtumishi kuhubiri juu ya hilo na kisha Paulo mfungwa lakini usiku wa leo kwa kuwa ingechukua saa kadhaa kutafakari moja ya masomo haya ipasavyo, ningetaka kuchukua usiku wa leo, Paulo mfungwa, na kuchukua somo la mfungwa. Sasa natuinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo tu. Bwana Yesu, mtu yeyote ambaye ana uwezo wa mwili anaweza kufungua kurasa za Bibilia hii, bali Roho Mtakatifu ndiye tu anayeweza kuifasiri katika nuru iliyokusudiwa. Tunamwomba aje sasa na tusaidie kufahamu kile hili lilichokuwa lilichoelekezewa huyu Paulo, huyu nabii mkuu mwenye nguvu, na hata hivyo anajiita mfungwa Naomba Roho Mtakatifu atufunulie jambo hili tunapomgojea katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa naweza kuwazia uh, Paulo wakati alipomwandikia Filemoni barua hii, jinsi alivyokuwa ameketi gerezani huko chini kwenye korokoro koro la jiji hili, mm, mm, mfungwa Naye angeweza kufahamu vizuri katika hali yake kile neno hilo lilichomaanisha. So alikuwa amezungukwa na, na, na nondo za chuma. Yeye yeye, angeweza tu kuwekwa huru wakati mtu akimweka huru, naye alijua ilichomaanisha kuwa mfungwa. Halafu basi tena, ninaamini ya kwamba mm, mtume huyo alimaanisha kidogo tu, sio hasa kulielekeza kwenye hali yake ya sasa ya kuwa mfungwa wa utu wa wake wa kimwili uliokuwa hapa katika hii katika jela hili lakini ninaamini alikuwa akirejea kwenye utu wa wake roho, wa, wa, wake mapenzi yake kuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Sasa sisi sote tumezaliwa wenye hiari huru kufanya uamuzi wote tunaotaka. Mungu hufanya hivyo kwa haki, kwa maana yeye hana budi kumweka kila mtu kwenye msingi ule ule, vingine hivyo alimweka mtu asiyefaa kwenye, alimweka mtu kwenye wa kwanza juu ya msingi usio sahihi, ambaye alimweka kwenye uhuru wa kujichagulia. Unaona, tuko vile vile kabisa usiku wa leo kama Adamu na Hawa, hakuna tofauti. Mema na mabaya yamewekwa mbele ya kila mmoja wetu, uzima na mauti, tunaweza kujichagulia. Ni juu yako kujichagulia, unaona hivyo ndivyo Adamu na Hawa walivyofanya, na mnaona, na nao walifanya uamuzi mbaya, na sasa kwa njia hiyo wakaweka jamii yote ya jamii ya binadamu chini ya mauti, adhabu ya kifo. Na ndipo basi Mungu akashuka katika mfano wa mwanadamu na kuichukua hiyo mauti na kuilipa adhabu ya mauti, ili nini? Raia watu walio walio da kuwa huru, wangeweza kuwa huru sasa. Kama yeye alituchukua pasipo kutumia njia ile ile aliyowachukua Adamu na Hawa, atuvute kupitia kitu fulani, aseme nitawaokoa mpende msipende, basi yeye alimweka Adamu na Hawa juu ya juu ya msingi usio sahihi. Mnaona. Lakini kila mmoja wetu hana budi kujichagulia leo hii kati ya mauti na uzima. Tunaweza kuchagua kama vile nilivyosema sasa hivi, iwapo nuru yako ina... itathibitisha maisha yako, yatathibitisha kwamba wewe hasa uko upande gani. Sijali wewe unasema uko upande gani, yale unayofanya kila siku yanathibitisha kile ulicho Umesikia ule msemo wa kale, maisha yako yananena kwa sauti kubwa sana, siwezi kuusikia ushuhuda wako. Unaona, matendo yako yako yananena kwa sauti kubwa sana. Daima nimeamini katika kupaza sauti na kurukaruka, lakini daima nimesema usiruke juu zaidi ya unavyoishi, maana ulimwengu utaliangalia jambo hilo. Unaona uh, inakupasa kuruka juu kadiri tu unavyoishi, kwa hiyo kwa kuwa mtu fulani anakuangalia. Na sasa, wakati watu hawatakuja kanisani, wao wao, wengi wao kamwe hawatakuja, na baadhi yao wasiokuja ni watu waaminifu wameona upotovu mwingi sana kanisani mpaka hawataki kuwa na uhusiano wowote na jambo hilo, na mara nyingi tunanena juu ya wazo wazi la hilo. Ni vigumu kwako kuwalaumu, unaona, kwa sababu ya ya jinsi watu wanavyotenda, wanajiita wa Kristo. Hao ndio jiwe kuu sana la kujikwaa ambalo ulimwengu unalo ni mwanamume na wanawake wanaokiri kuwa mtu ni Mkristo, na anaishi tofauti na wanavyokiri. Kweli kabisa. Sasa kwa kuwa maudhi ya tokea kwenye ile hukumu sasa. Mwenye dhambi, muuza pombe haramu, mcheza kamari, mzinzi, yeye yeye hata aibika kusikia hukumu yake ikisomwa, kuondoka aingie kwenye moto wa milele, hata tayari bali huyo jamaa anayejaribu kujificha nyuma ya namna fulani ya maungamo ya kanisa, huyo ndiye mvulana atakayeudhika kwenye siku ya hukumu. Unaona, ambaye anakiri kuwa Mkristo naye anaishi vinginevyo, ingalikuwa ni afadhali kwake kama kamwe hata hakufanya namna yoyote ya maungamo, hakuanza kuliko kuanza na kuishi kitu tofauti, kwa sababu yeye ndiye jiwe kuu sana la kujikwaa tulilo nalo ni kwa huyo mtangaza imani anayesema kwamba yeye, yeye, yeye, ni Mkristo naye anaishi vinginevyo. Daima usiyapime maisha yako kwa kadiri ya nguvu ulizo nazo za kufanya miujiza, wala hatujipimi kwa kiasi cha maarifa ulionayo ya neno, bali daima jipime, rejea nyuma na uchukue mahesabu ya aina ya tunda ambalo maisha unayoishi kwa sasa yanazaa. Unaona, kama nilivyohubiri wakati fulani uliopita kwenye mkutano wa wafanyabiashara huko Phoenix Arizona, juu ya uakisi wa Yesu kuyakisi maisha ya Mkristo, nilisema nilizaliwa hapa juu Kentucky ambako hakuna ustaarabu kabisa sana, wakati nilipokuwa mtoto mdogo na kijana eh. Fulani huyu kamwe hakuwa na nyu, nyu, nyu, nyumba kama tulizonazo hapa, ambapo tulikuwa na mama wengi sana warembo ambao inawabidi kujangalia kwa vioo kote nyumbani kuweka tu nywele zao jinsi inavyopendeza na kadhalika. Lakini alikuwa na kioo kimoja kidogo, kipande kidogo, kidogo tu kilichotundikwa nje mtini, ambapo ubao wa kunawia ulipokuwa ambapo mama yake na baba walinao na wakachana nywele zao na kadhalika, kutokana na kipande hiki kidogo cha kioo cha kale kilichotundikwa mtini. Kusema kweli, hiyo ndiyo aina ya nyumba tulionayo. Mtu yeyote anayetaka kukiona kioo, sisi watoto ilitubidi kuchukua sanduku na kupanda kwenye benchi la kunawia na kujiangalia kwenye kipande hiki cha cha kioo nilichokota mimi mwenyewe kwenye jalala. Hiyo haikuwa ni huko chini Kentucky hiyo ni hapa Indiana, juu kwenye Utica Pine hapa. Sasa maishani mtoto huyu akawa hasa amejiangalia mwenyewe jinsi hiyo, kwa hiyo akaja mjini kumtembelea bibi yake na kwenye nini ni? ni katika kuzunguka na kutazama nyumba. Bibi huyo alikuwa na nyumba ambayo ilikuwa na kioo kizima mlangoni, na kwa hiyo mvulana huyo mdogo akikimbia kupitia chumbani alimwona mvulana mwingine mdogo mbele zake, naye mvulana huyo alikuwa akikimbia pia. Kwa hiyo akawazia, anapaswa kusimama kwa dakika chache aone yale mvulana huyo mdogo aliyotaka kufanya. Na aliposimama, huyo mvulana mdogo akasimama. Alipogeuza kichwa chake, mvulana huyo mdogo akakigeuza kichwa chake akaku na kito chake huyo mvulana mdogo akakuna chake. Hatimaye akasogea karibu apate kuchunguza, kisha akageuka, naye mama yake akimtazama na bibi yake, kwa mshangao akasema lo, mama, yule ni mimi. Kwa hiyo nikasema ya kwamba sisi pia tunaakisi kitu fulani, naona maisha yetu yanaakisiwa na sasa kama tuliishi katika siku za Nuhu, je, tungechukua upande wa nani? Tungechukua upande gani katika siku hiyo kuu ambayo Nuhu aliishi? Tungechukua upande gani katika siku za Musa? Ni upande gani katika siku za Eliya yule nabii, wakati ulimwengu mzima ulipokuwa umemezwa katika ma mambo makuu ya ya kisasa kama vile Yezebeli mambo leo, na ulikuwa umewatwaa watumishi wote wa Bwana ukawaingiza katika mambo ya kilimwengu, nalo kanisa pamoja na makuhani walikuwa wakimsujudu. Je, ungechukua upande wa kupendwa na watu ama ungalisimama na Eliya? Sasa, na katika siku za Bwana Yesu, wakati tungewazia juu ya mtu huyu asiyependwa na watu, asiyeelimishwa na ulimwengu, asingeweza kupata shule zozote alizopitia, wala hana hana ujuzi wa seminari ha, halafu anasimama kwa jina la kuzaliwa kiharamu, kisha anatoka akihubiri Injili ambayo ilikuwa ni kinyume na chochote walichokuwa wamefundishwa, nini hii sana, na kuwakemea wahudumu na madhehebu yao na kadhalika. Nayo madhehebu yalikuwa yametoa ka, kauli kama mtu yeyote akienda kumsikiliza huyu anayejiita nabii, angefukuzwa kwenye sinagogi, ambayo ilikuwa ni, ni dhambi ya kufisha iliwabidi wawajibike. Njia pekee wangaliweza wa kuabudu ilikuwa ni chini ya damu ya mwanakondoo ilibidi kuijia wa dhabihu hii, na, na halafu walitengwa, na lilikuwa ni jambo kubwa jinsi gani. Naye mtu huyu akapuuza mambo kama hayo, na hata hivyo alikuwa pamoja na maandiko kikamilifu, bali si kwa njia ile wao walioyajua. Je, ungechukua upande gani? unaona sasa usini, hii maisha yako unayoishi sasa yanaonyesha sasa kile hasa ungalifanya wakati huo, kwa sababu ungali una roho yule yule. Unaona, ukichukua upande huo sasa, pamoja nao ungalifanya hivyo wakati huo, kwa kuwa roho yeye yule aliye ndani yako sasa alikuwa ndani ya watu wakati huo. Unaona, ibilisi kamwe hamuondoi roho wake yeye, huenda tu kutoka mtu mmoja, anaingia kwa mwingine. Wala Mungu kamwe hamuondoi roho wake, huenda toka kwa mmoja hadi kwa mwingine. Unaona. Kwa hivyo roho yeye yule aliyekuwa juu ya Elia alikuja juu ya Elisha, yeye yule aliyekuja juu ya Yohana Mbatizaji na kadhalika. Roho Mtakatifu aliyekuwa juu ya Kristo alikuja juu ya wale wanafunzi kote kote, na angali juu ya watu. Unaona, Mungu kamwe hamwondoi roho wake. Kwa hiyo sisi hawa hapo tumeachwa kujiamulia, wala si siwezi kuona hapa mahali ambapo Paulo alikuwa akiju akijutia chochote na kusema ya kwamba alikuwa anasikitika. Yeye alikuwa ni mfungwa, lakini alikuwa akijieleza. Ninaamini ya kwamba Paulo wakati akiandika waraka huu kwa kalamu ile, ya kwamba Roho Mtakatifu ndiye aliyemfanya kuandika hayo kwamba labda hata kwenye usiku huu ya kwamba tupate kutoa muktadha wa fungu letu la maneno, kuonyesha ni kwa nini Paulo alifanya jambo hili, kwa sababu ni la kimaandiko na la kimaandiko ni la milele. Ninaamini ya kwamba wakati akiketi kwenye maskini jela hii chafu sana, kwamba Paulo alimwandikia mwenziwe hapa ya kwamba ndugu yake ya kwamba yeye alikuwa ni mfungwa wa Yesu Kristo. Kwa hiyo angeweza kulielezea kwa kuona yale, yale yaliyomzunguka sasa. Yeye alikuwa gerezani, bali hilo silo alilokuwa akizungumzia. Mtumishi huyu wa Kristo, mhudumu mwenzake yeye alikuwa akisema ya kwamba alikuwa ni mfungwa kwa neno la Yesu Kristo, maana Kristo ni neno na Paulo alikuwa ni mwanachuoni mashuhuri sana katika siku zake. Alikuwa na lengo kuu, alikuwa ni alikuwa mm, mm, mtu aliyekuwa amefunzwa kwa nini na watu jamaa fulani jina lake Gamalieli, ambaye alikuwa ni mwalimu mashuhuri wa siku yake, moja ya shule kuu sana ambazo angaliweza kuhudhuria, kwa mfano kama vile tunavyosema Witton ama Bob Jones ama shule fulani kuu ya kimsingi alikuwa amefunzwa kama kama kama mhudumu wa neno naye alikuwa na elimu nzuri na ni mwenye bongo na mvulana mwenye akili, akiwa na lengo kuu la labda siku moja kuwa kuwani ama kuwani mkuu kwa watu wake. Alikuwa na lengo, alafu tunaona y kwamba lengo hili kubwa alilokuwa amefundishwa kwa ajili yake na aliyokuwa ametumia maisha yake yote kutoka labda kwenye umri wa kama miaka minane ama kumi mpaka kufikia karibu thelathini ama thelathini na mitano wakati alipomaliza chuo na kuhitimu naye alikuwa na diploma zake zote na kila kitu, na alikuwa na sifa nzuri kwa makasisi wa wote, hata kuwa kwa kuwane mkuu huko Yerusalemu. Alikuwa na maagizo kutoka kwake, maagizo ya kidinasi yaliyoandikwa yakaaminishwa kwa huyu Sauli mashuhuri kushuka kwenda Dameski na kuwatafuta hao wote huko chini waliomwabudu Mungu kinyume na yale aliyosema, na kuwafunga na kuwaweka gerezani. Ikilazimu, alikuwa na amri ya kuwaua kama angetaka. Alikuwa, alikuwa na lengo kuu, na sasa yote aliyokuwa amefunzwa Mungu aliyatoa yote kutoka kwake, unaona na lililokuwa ni lengo lake na kile baba yake alichokuwa ametumia pesa kwake na shauku ya baba na mama yake yote yaliondolewa kwake, kwa kuwa, kuwa, kuwa Mungu alikuwa na kitu kingine. Kwa hiyo yeye alikuwa ni mfungwa kutokana na lengo lake alilokuwa nalo maishani. Naye alikuwa amefanyika mfungwa kwa Yesu Kristo, ambaye alikuwa ni nene. Ile barabara ya kwenda Damaski ilimbadilisha Paulo, akienda zake kama saa tano labda mchana, ambapo alipigwa akaangushwa chini, naye akasikia sauti ikisema, Sauli, mbona wanitesa? Ndipo akaangalia juu na alipoangalia juu akiwa ni Myahudi, basi alijua ya kwamba hiyo nguzo ya moto ilikuwa ni Bwana aliyewaongoza wana wa Israeli, kwa sababu yeye alijua, hivyo ndivyo ilivyokuwa. Kumbukeni, Mwebrania huyu asingeweza kama kuita cho chochote Bwana, herufi kubwa za Bwana Elohimu, isipokuwa awe ameridhika kwamba hivyo ndivyo ilivyokuwa, kwa, kwa maana alikuwa mwanachuoni aliyefunzwa. Basi wakati alipoangalia juu na kuiona hii nuru, nguzo ya moto iliyokuwa imewaongoza watu kupitia nyikani, naye akasema Bwana Elohim herufi kubwa za bwa Bwana unani. Uh, wewe. Basi ni mshangao wa jinsi gani uliompata mwanatheolojia huyu kuambiwa, mimi ni Yesu, yeye yule aliyekuwa kimpinga sana nini nini. Ni badiliko la jinsi gani! Lo lo, hapana budi lilikuwa ni jambo la <laughs> kutisha <Low. laughs> kwa mtu huyu kwamba jitihada zake zote alizokuwa nazo kutaka kujua, mara moja alikuwa akimtesa malengo yake yalikuwa yamemsukuma mba mbali sana kutoka kwenye jambo muhimu alilotaka kufanya, na ulikuwa uli hapana budi ni mshtuko mkubwa jinsi gani kwa mtume huyu, wakati yeye aliposema mimi ni Yesu, yeye yule, yule aliyekuwa akimtesa, bona wanitesa. Nukuu nyingine ndogo tunayoweza kuingiza hapa ndani. Naona wanapolidhi yake kanisa, si kanisa hasa wanalolidhi yake, wanamdhi yake Yesu, mbona unanitesa? Paulo angewezaje basi, pamoja na elimu yake yote, kuamini huyu alikuwa ni ya kwamba kundi hili alilokuwa akilitesa lilikuwa ni Mungu yeye yule, yeye alidai anamtumikia nafikiri hiyo ni bila kuingia katika udondoki, nafikiri sisi sote tumefundishwa vizuri vya kutosha kujua kile ninachomaanisha hapa. Jambo lile lile linatendeka leo. Paulo kwa kutokujua ingawa alikuwa ni mtu mwenye akili na mwerevu mwerevu sana, kuliko hao wa Galilaya wasioelimika aliokuwa akiwatesa, ambao tayari katika unyenyekevu wao walikuwa wamemkubali mtu huyu kama Bwana. Lakini Paulo katika mafundisho yake makuu na akili zake asingeweza kukubali hilo, na jinsi vilivyokuwa ni mageuzi makubwa kwake humu barabarani, naye alipigwa kwa upofu hivi kwamba si tekeleze agizo lake, bali aliongozwa akapelekwa mahali penye barabara fulani iliyoitwa nyofu na nyumba ya mtu fulani. Ndipo basi akashuka akaja nabii kule chini, jina lake Anania, ambaye aliona katika ono yeye akija, akaona mahali alipokuwa, akashuka akaenda mahali alipokuwa na akaingia ndani. Ndipo akasema, ndugu Sauli, Bwana aliyekutokea njiani ukija, amenituma nipate kuweka mikono yangu juu yako nawe upokee kuona kwako na ujazo na Roho Mtakatifu. Angalia mahali alipokuwa, jinsi jinsi lilivyokuwa. Ni jambo kubwa sana kwa Paulo. Unaona, yote aliyokuwa amefunzwa kufanya yalikuwa ni kinyume. Kwa hiyo sasa, pamoja na pamoja na elimu yote aliyokuwa nayo, hii ilikuwa tu imekuwa ni bure kwake. Sasa yeye alijua ya kwamba alipata tukio kwa hiyo hili hapa somo lingine kwa ajili yetu, ya kwamba tukio peke yake halitoshi, inapaswa kuwa ni tukio kulingana na neno la Bwana kwa hiyo yeye alipoliona jambo hili na kujua ya kwamba lilikuwa ni kitu fulani kikuu, basi kwamba mtu mwingine alikuwa amekipokea kabla yake, alichukua muda wa miaka mitatu na miezi sita huko chini ja jangwani, Arabuni, akichukua bibilia kama ilivyokuwa wakati huo, agano la kale, na kushuka kwenda kule ku, kulinganisha tukio hili alilolipata, apate kuona kama lilikuwa ni la kimaandiko. Sasa vipi kama yeye alisema, vyema, nadhani hicho kilikuwa ni kitu tu cha kupita na kuendelea na safari yake Nitafuata akili yangu sasa, ili mbidi afanywe mfungwa wa kitu fulani, mfungwa. Kwa hiyo baada ya kulilinganisha na kuona, si ajabu angeweza kuandika kitabu cha Waibrania katika mfano. Unaona, miaka mitatu na nusu huko chini akidumu katika neno na kuona ya kwamba Mungu, yeye yule aliyemwita alikuwa akimrudisha na kubadilisha akili yake yote, akibadilisha yote aliyowahi kuwazia, yote aliyofunzwa kuwa zia, yo lengo lake lote lilifutiliwa kabisa mbali naye naye, akawa mfungwa. Upendo wa Mungu ulikuwa ni mkubwa sana, na u, ufunuo mkubwa sana hata asingeweza kuachana nao. Hilo ndilo tukio la kweli la kila mwaminio wa kweli anayekutana na Mungu. U, unakutana na kitu ambacho ni kikubwa sana hata unanihii hata hata unakuwa mfungwa kwa kitu chochote kingine. Unaona u, unaacha kila kitu upate kuwa mfungwa kwenye hili. Imeelezwa wakati mmoja ambapo Yesu alisema ufalme wa mbinguni ni kitu kama mtu kununua lulu, ndipo anapoipata ile lulu ya thamani kuu, anauza yote aliyonayo aipate hiyo, na hivyo ndivyo ilivyo hapa. Una, una dhana ya kiakili una ujuzi wa ki, ki, ki Jee? Bali inapofikia wakati unapopata kitu kilicho halisi, unauza tu kila kitu kingine, nawe unajifungia kwenye hiki. Paulo alijua ilikuwa ni kitu gani. Ah, alikuta kwamba amefungiwa hatamu kwenye kitu fulani kama vile tunavyomfunga farasi fa, fa atamu ni, ku, ni kuvuta kitu fulani. Na Paulo alijua baada ya tukio hili na miaka mitatu na nusu ya kulinganisha tu tukio alilokuwa nalo na Biblia, alitambua kwamba Mungu alikuwa amemchagua naye alikuwa amemfunga kwa Roho Mtakatifu tukio alilokuwa nalo kuvuta injili kuileta mbele za mataifa. Roho mwenyewe alimfunga hatamu, na leo hii kama watumishi wa Kristo tunafungwa hatamu, tumefungwa hatuwezi kwenda, tumefungwa. Nalo tukafungwa hatamu kwa neno, haidhuru mtu mwingine yeyote anasema nini. Wewe umefungwa hatamu kwake, kuna jambo fulani kulihusu hilo kwamba kamwe huwezi kuliacha umefungwa nira pamoja nalo kwa Roho Mtakatifu ame amekufunga nira kwenye neno. Haidhuru mtu mwingine yote anasema nini, ni neno hilo daima limefungwa hatamu nalo limefungwa ni nira pamoja nalo kwenye neno kwa Roho, yeye amefungwa hatamu yeye. Alikuwa amejifunza uu upande wa nyuma wa jangwa la Arabuni kule, wakati mambo yake yote ya awali na ujuzi na lengo hayo, yeye alikuwa amevuliwa mambo hayo. Sasa hapo ndipo tunapopata siku hizi ya kwamba hatuna budi kuvuliwa kwanza, nao watu hawataki kuvuliwa Ndugu wa kimethodisti anataka kushikilia kidogo mafundisho yake ya kimethodisti. Ndugu <laughs> wa kibaptisti anataka kushikilia kidogo mafundisho yake ya kibaptisti. Unaona, lakini inakubidi kuvuliwa kabisa kila kitu na kuzaliwa tu mara ya pili upya na uchukue kutoka hapo, umwache Roho Mtakatifu aongoze ongozi. Uwezi kusema vyema. Sasa, baba ya yangu alisema wakati alipoingia, alipoenda kanisani, alipeana mikono na mchungaji, yeye ni mfuasi mzuri mwaminifu. Hilo huenda lilikuwa ni sawa kwa jamii yake, bali sisi ni jamii nyingine. Unaona, sasa hatuna budi kurudi kwenye nyakati za Biblia. Kwa siku hizi makuhani walifungwa nira pia, lakini unaona walikuwa wameingia kwenye kipindi kingine cha wakati, na wao wao wakashindwa kuvua hatamu yao ya kale na kujifunga kwenye hatamu mpya, na ni jambo lilo hilo tunalopata siku hizi. Tulipitia kwenye wakati wa kimadhehebu, kama tulivyothibitisha katika nyakati za kanisa, Biblia na kadhalika, bali tunakuja sasa kwenye wakati huru, ambapo Roho Mtakatifu mwenyewe anashuka na kujithibitisha mwenyewe na kujitambulisha. Anafanya kila ahadi aliyoahidi kutimia. Lo, jamani, ni wakati mkuu jinsi gani! Naye alijua ya kwamba jambo lingine, alijua asingeweza kwenda mahali mbali mbali, kwamba kwa kuwa amefungwa hatamu kwenye hili, ya kwamba asingeweza, kwamba nini, bali a alitaka kwenda. Alijua ya kwamba shauku yake ilimvutia miongoni mwa ndugu zake, ambako alialikwa kuja, na hata hivyo alisukumwa katika roho kufanya jambo lingine. Yeye hakuwa ni mali yake mwenyewe. Labda mtu fulani angesema, ndugu Sauli, ndugu Paulo, tunakutaka uje huku kwa sababu tuna kanisa lililo kubwa kuliko yote, tuna kusanyiko lililo kubwa kuliko yote, sadaka zako zitakuwa nyingi na kadhalika lakini akisukumwa sana katika roho, yeye aliwazia ni naye ndugu kule, nikitaka kwenda kule na kumwokoa ndugu huyu, nimlete kwa Bwana. Lakini hata hivyo roho alimsukuma sana kwenda mahali pengine. Yeye alikuwa ni mfungwa kweli. Ee Mungu, tufanye wafungwa namna hiyo, kutoka kwenye lengo letu la ubinafsi na kutoka kwenye maamuzi yetu wenyewe na mawazo yetu bora zaidi, tupate kuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Nafikiri hilo lilikuwa ni tamshi kubwa, kwamba mimi ni mfungwa wa Yesu Kristo. Pia kumbukeni, yeye ni neno <laughs> naona haidhuru mtu yeyote mwingine anawazia jambo gani, ni neno <laughs> unaona, ikiwa wewe ni mfungo wa neno, hakuna dhehebu linaloweza kukutikisa kutoka kwa hilo nini ni, neno wewe nini? hii tu wewe ni mfungwa kwa hilo, hivyo tu unabudi kutenda linavyotenda. Sasa yeye asingeenda mahali fulani alikotaka kwenda, kwa sababu kwa nini? Roho alimkataza. Kumbukeni mara nyingi ambapo Paulo alikuwa akijaribu kwenda mahali fulani, akiwazia huko ndiko ningeweza kufanya mkutano mkubwa, lakini Roho angemkataza. Sasa hilo kwa udhahiri linaonyesha na kuthibitisha ya kwamba Paulo alikuwa ni mfungwa Unga wa Yesu Kristo aliyetuwa hatabu kwa neno lake, kwa roho no. Ninapenda jambo hilo. <laughs> Yeye alifungwa, alifungwa kwa mnyororo na kwa vifungo vya upendo kufanya mapenzi ya Mungu na hayo peke yake. Alikuwa ni mfungwa, alikuwa katika vifungo vya upendo, alikuwa amefungwa nira pamoja na Kristo. Asingeweza kufungiwa nira na kitu kingine chochote alikuwa amefungiwa nira pamoja naye, na mahali uongozi ulipoenda huko ndiko ilimbidi kwenda. Haidhuru malisho yalikuwa ni mazuri vipi, hapa upande huu ama upande ule, ilimbidi kwenda vile viongozi na nira walivyokwenda. Lo, usiku wa leo, ikiwa sisi kama maskani ya Brahamu tungeweza tu kuwa wafungwa kwa utu wetu wenye ubinafsi, kwa lengo letu kwamba tungeweza kujitolea kabisa na kufungwa nira pamoja na yeye, haidhuru ulimwengu unawazia nini, vile hao wengine ulimwenguni wanavyofanya. Tumefungwa kwa vifungo vya upendo. Sisi ni wafungwa. Miguu yangu imefungwa nira sana kwa Kristo, haita cheza dansi. Macho yangu yamefungwa nira sana kwa Kristo mpaka mimi ninapowaona hawa wavua nguo mambo leo mtaani, hilo ukigeuza kichwa changu. Moyo wangu wangu umefungwa nira sana katika upendo pamoja na yeye, hata siwezi kuupenda ulimwengu huu tena. Mapenzi yangu yamefungwa sana kwake hata sijui sasa malengo yangu ni yapi? Ni tu kuongoza hapo, mimi nitafuata Bwana, nitakuwa mfungwa. Unaona, Paulo alikuwa ni mfungwa kweli kweli. Hakuwa akitoa tamshi lolote lisilo sahihi, na alifunzwa na Roho Mtakatifu vile vilevile kulingojea neno sasa alikuwa amefundishwa kwa njia fulani bali bali Mungu alikuwa amemfundisha kwa njia nyingine. Sasa alifunzwa na Roho Mtakatifu kumngojea Bwana, haidhuru shauku zake zilikuwa ni nini. Sasa nitani, kwa msaada wa Roho Mtakatifu nitawaonyesha jambo fulani. Mnaona sasa, hebu na tuchukue tu mfano. Siku moja Paulo na Sila wakishuka kuja barabarani katika mji fulani ambako walikuwa wakifanya uamsho, na maskini msichana aliyepagawa na pepo alishikilia kumfuata akipiga makelele nyuma yake, na bila shaka Paulo alijua ya kwamba alikuwa na mamlaka kama mtume kumkemea huyo pepo mchafu atoke ndani ya mwanamke huyo. Lakini je Mlitambua, yeye alingojea siku baada ya siku mpaka mara Roho Mtakatifu akasema naye, akasema ule wakati umewadia, ndipo akasema ewe eh, pepo toka ndani yake. Unaona, yeye alijua kumgojea Bwana na hapo ndipo mahali ambapo watu wengi siku hizi wanaleta fedha juu ya neno, wanatoka wakiwa na lengo. Ni miamsho mingapi imeachwa ikiwa baridi kwa sababu ya jambo kama hilo? kwa sababu mwinjilisi huyo hangojei kuona yale Bwana anataka kusema. Baadhi yao wanasema joni hapa, nao nao wanaenda sasa hivi, kwa sababu shi, shi, shirika ilisema nenda. Na roho Mtakatifu angesema jambo tofauti. Hata hivyo lengo la mtu huyo kuwa mzee wa jimbo ama ama kitu kingine ama mzee fulani ama uh, askofu fulani ama kitu kingine kingemvuta, huna budi kwenda na hata hivyo yeye anajua vizuri zaidi. Roho Mtakatifu akisema nenda hapa, unaona yeye amechua nira kwa dhehebu lake, yeye ni mfungwa wa dhehebu hilo. Lakini endapo amefungiwa nira kwa Kristo, yeye anaongozwa na Roho Mtakatifu. Yeye unaona yeye, yeye amefungwa nira, ni mfungwa. Haileti tofauti hiyo yote yale kitu chochote. So kingine kinasema ni ni, ni ni ni shaba iliayo na upatu uvumao. Yeye husikia tu sauti ya Mungu, naye unena tu wakati inapotokea. Asemi kitu. Mtu fulani anasema, lolo, ndugu Jones, ndugu Robert ama wengineo, watu hao mashuhuri nchini mwetu leo kama Tommy Hicks ama ama Ora Roberts ama ama ndugu Tommy Osborne, baadhi ya hao wainjilisti mashuhuri. Kama mtu fulani angesema njoo huku Tommy, wewe ni mtu mashuhuri wa Mungu, ama Ora, nami nami nina mjomba alilala hapa, ambaye ambaye amefungwa kabisa, naye ni mgonjwa. Ninataka uje huku, ninaamini una nguvu za kumponya. Unaona, na labda Roho Mtakatifu angemwambia si wakati huu. Lakini hata hivyo, kwa ajili ya urafiki wa mtu huyo anawajibika kuambatana naye. Asipoenda anakuwa adui wa mtu huyo. Mtu huyo anasema fema, alienda kwa nani hii akamponya mtoto yule, ama mvulana yule? Ninajua alimponya nami nimekuwa ni rafiki yake kwa miaka kadhaa. Unaona, wala asingekuja nyumbani kwangu. Lakini kama ameshurutishwa na Roho Mtakatifu asiende, afadhali asiende. Kama yeye amefungiwa nira pamoja na Mungu, rafiki yake, yeye anampenda, lakini ni afadhali aongozo na Roho Mtakatifu kwenda kule, kwa sababu haitafaa kitu. Haidhuru mimi ninapitia hilo mara nyingi sana lakini Paulo alingojea tu Roho amwambie la kufanya. Mgojee Roho kasema yeye alisimama usiku mmoja akihubiri, kisha akatoka nje kule, akamwona kilema, na mara roho akanena naye, naye akasema naona vipi vile <laughs> vile alivyoona watapata ajali kwenye kisiwa. Unaona, naona ya kwamba una imani ya kuponywa, simama kwa miguu yako, Yesu Kristo alikuponya. Unaona, haya basi, yeye, yeye alikuwa alikuwa amefungiwa nira. Uenda alifanya uamsho wa juma moja kule, wala hakuna kitu kilichokuwa kimetukia, bali hata Alimngojea Roho Mtakatifu aseme. Unaona, yeye alifungiwa nira kwa ombi hilo. Sasa unasema, ndugu Abraham, unapinga yale uliosema Jumapili kuhusu wewe kuwa umekuwa ukingojea wakati huu wote? Na ila kumbukeni, Roho Mtakatifu ndiye aliyesema nami huko barabarani, nakusema, ninakutuma urudi miongoni mwa wagonjwa na wanaoteseka. Unaona, ni kumtii Roho Mtakatifu. Sikwenda mpaka aliponiambia niende. Nilikuwa nikingojea Bwana sema hivi mpaka nikapata Bwana asema hivi. Sasa hilo ni tofauti unaona? Sasa hilo hilo linaleta tofauti. Naam, yeye alilingojea neno la Bwana, alisukuma katika roho kufanya tu mapenzi ya Mungu, ndipo akawa mfungwa wa Yesu Kristo. Enyi marafiki, laiti tungaliweza tu kuwa wafungwa. Ninajua kuna joto, lakini mimi ningependa kutaja watu wengine wachache, niki nikiniruhusu, nina kama sita ama wanane walioandikwa hapa chini. Lakini mimi ningependa kumtaja mtu mwingine mmoja tu ama wawili. Hebu tutukuwe maisha ya Musa, yeye alizaliwa uh, mkombozi naye uh, uh, alijua jambo hilo ya kwamba alizaliwa mkombozi. Lakini kabla sijazungumza kumhusu Musa, ningetaka kutoa tamshi hili ya kwamba Mungu daima inabidi kumchukua mtu yeyote ambaye atamtumikia kwa uaminifu kuwa mfungwa wake. Mtu hana budi kusalimisha kila kusudi alilonalo, kila kitu alicho yeye, kila kila kitu, maisha yake, nafsi, mwili, mapenzi, matakwa na kila kitu kingine, na kuwa kabisa mfungwa kwa Kristo ambaye ni neno, kumtumikia Mungu. Huenda ikakubidi kuenenda kinyume katika maamuzi yako yaliyo bora, labda katika dhehebu fulani. Huenda ukawazia kwamba wangekuinua na kukupa kitu fulani kikubwa ambacho ungeweza kukitangaza, bali unajikuta vipi? Unajikuta umeshindwa baada ya kitambo kidogo, mpaka Mungu anapoweza kumpata mtu ambaye yuko tayari kuwa mfungwa kwake. Mungu anatafuta wafungwa, daima amewatafuta. Unaweza ukatafuta kote katika Maandiko, mtu hana budi kuwa mfungwa wa Kristo dhidi ya chochote kile. Kwa hiyo huwezi kuunganishwa na chochote, kila Kristo, hata baba yako, mama yako, ndugu yako, dada yako, mume wako, mke wako, yeyote yule. Umeunganishwa tu na Kristo na yeye pekee. Ndipo Mungu anaweza kukutumia. Mpaka wakati huo huwezi Nikitoka nje mara nyingine huwakemea watu unaona, nina ninajaribu kuwafanya ijifungue. Unabudi kupata mahali pa kuanzia. Kama vile wakati mwingine ninawakemea wanawake wanaokata nywele zao na kuvaa nguo hizi, na wanashikilia na kuhudumisha maungamo yao ya Ukristo. Wanasema hilo ni jambo dogo, una unabudi kuanzia mahali fulani. Kwa hiyo anzia hapo ha, hapo katika abacha zako, unaona na uachane na kujifananisha na ulimwengu kwa vyovyote vile, na uwe mfungwa wa Kristo, na alafu usonge mbele tu, ukatilie mbali kila kitu, mpaka hatimaye mstari wa mwisho umekatiliwa mbali, ndipo wewe ni wewe ni wewe ni mfungwa, basi unakuwa mkononi mwake yeye, yeye amekushika kwa mkono wake. Sasa Musa alijua ya kwamba alizaliwa mkombozi, alijua hilo na je, mlitambua pamoja na lengo alilokuwa nalo Musa akijua ya kwamba mama yake alikuwa amemwambia kule, kwa kuwa alikuwa ni, ni yaya wake. Hapana shaka huyo mtoto mdogo Musa alipozaliwa kwamba mama yake alisema unajua, Musa, wakati mimi na baba yako Amramu, tuliomba siku zote, tulijua na kuona katika neno, wakati ulikuwa umewadia wakuja kwa mkombozi. Nasi tuliomba Bwana Mungu, tunataka kumwona huyo mkombozi. Usiku mmoja Bwana alituambia katika ono ya kwamba wewe we, ungezaliwa nawe ungekuwa ndiwe huyo mkombozi. Hatukuogopa amri ya mfalme, hatukujali alilosema mfalme. Basi tulijua ya kwamba wewe we ulizaliwa mkombozi. Sasa Musa, tulijua ya kwamba tusingeweza kulea vizuri. Sasa kumbukeni, walikuwa kule miaka mia nne huko Misri. Maana na sisi sisi tulitaka kukupa ki, kitu sahihi, elimu nzuri, mafunzo yanayofaa kwa hiyo nilikuchukua na kukuweka katika kisanduku kidogo na nikakuweka katika nai na ni ajabu jinsi gani kwamba mkondo ulikichukua kisanduku hicho kupitia kwenye nyasi na mateke, ukakileta moja kwa moja huku chini maili kadhaa, na kukipeleka moja kwa moja kwenye ikulu ya Farao ambapo nanihii wake binti Farao alikuwa mahali kidimbwi chake cha kuogelea kilipokuwa, na jinsi ambavyo ambavyo nilijua ya kwamba angehitaji mwanamke wa kule, na katika siku hizo kwa kweli hawakuwa na chupa hizi za kunyonyeshea watoto, kwa hiyo ilimbidi awe, awe na na yaya aliajiriwa kumnyonyesha kwa hiyo na Miriamu, nikamtuma kule, naye akasimama pale, naye akasema, ninajua mahali ninapoweza kumpata yaya wa kumnyonyesha. Naye akaja akaniita. Na Musa, milango yote imefungwa, mpenzi wewe. Una umri wa miaka kumi na sita sasa, nawe utakuwa mwana wa Farao, na siku moja utakuwa mkombozi ambaye atawatoa watu hao huku shauku za Musa zikaanza kukua. Nitasoma mama, nitasoma kila kitu niwezacho. Unajua nitakalofanya, nitajifunza jinsi ya kuwa mwanajeshi na nitajua jinsi ya kuwatoa hawa watu hapa nitakuwa jenerali mkuu askofu kwa <laughs> hiyo, nitajua jinsi ya kufanya jambo hilo, nami nitawatoa, nitapata nita PhD yangu ama ll, nitawatoa kama vile Baba Cini Guy, kama umewahi kuvisoma vitabu vyake Vema, <laughs> yeye atawakomboa wa Protestanti wote, mwajua, naye akawa mmoja mwenyewe. Kwa hiyo kasisi huyo mashuhuri, miaka kadhaa iliyopita, Baba Chinigai, mnapasa kupata kitabu chake na kukisoma. Wanamwita baba, yeye ni ndugu Chinigai tu, ndivyo ilivyokuwa. Hatumwite mtu yeyote baba na mahiyo kwa hiyo tunaona ya kwamba ya kwamba sisi alikuwa anaenda kuisoma Biblia kusudi aweze kutoka aende huko nje na kuikosoa dini ya Kiprotestanti na kuwafanya wote wa Katoliki, na wakati alipoanza kuisoma Biblia, Roho Mtakatifu alimjilia naye akampokea Roho Mtakatifu, na ndipo ndipo akawa ni mmoja wao. Kwa hiyo basi, angalia jambo hili ya kwamba Musa alipata mafunzo yote kwa sababu yeye yeye alijua, alikuwa mwerevu sana, ameelimika sana, mwenye akili nyingi, mpaka hakuna mtu yeyote hata angeweza kuwafundisha wamizi, mpaka angeweza kuwafundisha wanasaikolojia wao, wao angeweza kufundisha majemadari wao, wao kwamba nguvu za kijeshi zilikuwa ni nini. Alikuwa ni mtu mashuhuri, nao watu walimwogopa Musa kwa sababu ya ukuu wake. Lo, usomi wa jinsi hiyo jamani! Alikuwa ni askofu mkuu, ama labda kama papa. Alikuwa ni mtu mkuu, na alikuwa ni mtu mwenye nguvu, na alikuwa ya kwamba alizaliwa apate kufanya jambo hili, na alikuwa amefunzwa akiwa na lengo kuu kufanya hivyo ni kama tu ilivyo siku hizi. Sisemi ya kwamba watu wakijifunza kwenye shule hizi, sisemi ya kwamba kama walivyo huku magharibi. Sasa watajenga shule ya teolojia ya dola milioni mia moja na hamsini, unaona, ya Kipentekoste, shule ya dola milioni mia moja na hamsini. Kwangu mimi hizo zinapaswa kupewa wa missionari hudumani, unaona? Unaona, unaona, unaona. Lakini chochote kile wanafanya nini? Wanapotoka humo, wao ni nini? Kundi la Mariki, kweli kabisa. Na basi, hivyo ndivyo wanavyotoka. Imekuwa hivyo daima, hao wengine, na huo ni mstari ule ule, unaona sasa tunaona ya kwamba wakati Musa katika mafunzo yake yote, na leo hii pamoja na mafunzo yote kuwafanya maskofu wakubwa na kadhalika, lengo lile kubwa la juu, tutafanya nini? Malengo yetu yanakuwa tu kama ya Musa yalivyokuwa. Unaona, Mungu kabla hajamshika mtu huyo mkononi mwake, ilimbidi kumvua lengo lake ilimbidi kumvua mafunzo yake yote. Alitoka akaenda naye akawakomboa, alimuua Misri mmoja naye na wataja. Alipofanya hivyo, alikuta kwamba alikuwa makosani, asingeweza kufanya hivyo, haikuwa hivyo. Ndipo ilimbidi Mungu kumpeleka huko nje nyikani, katika jangwa mahali pa jangwa. Unaona, kwa namna fulani ni ajabu jinsi ambavyo hawa jamaa ambao Mungu ana ujumbe kwa ajili yao yeye huwapeleka jangwani. Alimpeleka Paulo jangwani, kumfunza, kumwambia kwamba ono hili lote kulikuwa ni nini. Huko jangwani, nenda kwenye jango fulani, naye akakaa huko mpaka Mungu akamjulisha kabisa la kufanya na wakati wa Musa yeye alimchukua akambeleka jangwani, akamweka huko nje kwa muda wa miaka arobaini, akamvua teolojia yake yote na lengo lake lote no ni wakati wa jinsi gani kwamba angeangalia nyuma na kuona kushindwa kwake, na jinsi ambavyo sisi usiku wa leo tunapaswa kufanya jambo lile lile tunapoona lengo letu. Angalia uamsho wa uponyaji na uone kama Bwana alifanya jambo fulani miaka michache iliyopita, kuanza kurudisha uponyaji kwa wagonjwa na kadhalika. Kila mtu, kila dhehebu, ni kwa sababu huo haukuja kwenye dhehebu lao, ili wabidi kujipatia mponyaji. Nasi no, tumefanya nini, eh Bwana? Yes, hey, tuliangalie kwa dakika moja. Tumefanya jambo lile lile ambalo Musa alifanya. Tumetoka tukaenda na kujaribu sana kujibunia namna na fulani ya muujiza. Nilisikia harufu ya ugonjwa fulani nini, nini. Nilikuwa na damu mkononi mwangu na kujibunia muujiza. Unaona nasi no, tumepata nini? Baadhi ya watu wanaingia katika majaribio makali sana, hata wamevunjika moyo na wamekuwa walevi wa kawaida, waenda wazimu na wamerukwa na akili zao, na wakageuka na kurudi nyuma kabisa utaratibu, kutokana na malengo ya Kipentekoste wakarudi nyuma, wakaunda madhehebu na kadhalika tena, unaona tumefanya nini? tumeua kama Misri mmoja. Hiyo ni kweli, nasi tumejaribu, tumejikakamua, tumelipia, tumeshughulika, tukaenda usiku kucha katika mikutano ya maombi mpaka hey, tukapoelewa na sauti, na nakujaribu kutibunia kitu fulani na kutia chumvi na vitu hivi vyote vya namna hii, na tunaona ya kwamba tumeshindwa kabisa. Tunahitaji kurudi jangwani, kweli. Naam, Bwana majaribio na mapambano. Kwa nini tusijisalimishe tu? Hivyo ndivyo unavyopaswa kufanya. Unaona, kurudi na kujisalimisha. Mbona tumefanya jambo lile lile walilofanya, jambo lile lile alilofanya Musa? Hailifai kitu. Baada ya miaka 40 alijikuta ni mfungo wa neno la Mungu. Tunajaribu kufanya nini, wakati ile baraka kuu ilipotokea na madhirisho ma ya mambo ya hayo yote makuu ambayo Mungu ametuambia juu yake, jinsi ambavyo hatunabudi kuzaliwa mara ya pili na jinsi inavyotubidi kumpokea Roho Mtakatifu, ubatizo katika jina la Yesu Kristo na mambo haya yote hapa. Unaona, watu badala ya kukaa kwenye hilo neno, kujifunga damu pamoja nalo, wao wanafanya nini? Walianza na nadharia yao wenyewe ya kimajaribu, ambayo tayari ilikuwa imeshindwa na kujaribu kujibunia kitu fulani kionekane kama kweli. Afadhali nikatize moja kwa moja hapo. Unaona, nina hakika ninyi mna hekima ya kutosha kujua kile ninachomaanisha. Mnaona? Lakini mbona, angalia jinsi lilivyofanya, wazia jambo hilo. Tuna nini? usiku wa leo ila tata taifa lililojaa watu wa kimadhehebu ambao wanayakana maandiko ya Mungu ambao wangeuita uzima wa Roho mtakatifu kwamba ulikuwa ni ku kuwasiliana kimawazo ambao wangeukataza huo kuingizwa kanisani mwao wala wasingekuruhusu kutaja neno moja kuhusu uzao wa nyoka usalama wa milele na mambo ambayo Roho mtakatifu ameyafunua na kudhibitisha kwamba ni neno. Nilitoa changamoto baada ya changamoto, waje wanithibitishie kwamba ni wongo. Wamepata nini? Kitu kile kile ambacho Musa alikuwa nacho hao wengine, unaona, alimuua Misri. Tunapaswa, ilikuwa ni kitu gani? Labda alimfanya mtu fulani kuanza kuata kuiba, ama labda kuishi mwaminifu kwa mke wake. Lakini mlifanya nini kutokana na hilo? Mfuasi wa kanisa mchoko kajiunga na kundi letu, unaona mtu huyo aliyekufa, alie kufa, anayenuka, ndicho kitu pekee angaliweza kukielekezea vidole vyake bidole kuonyesha mafanikio yake ya miaka arobaini ya mafunzo maskini. Misri anaenuka amewekwa pale, ameoza na ni maiti. Hivyo ni karibu jinsi ilivyo usiku wa leo. Kitu pekee tunachoweza kukielekezea kidole kwa uamsho ambao umevuka ng'ambo, unavyojiita ni wafuasi wa kanisa wanaonuka, ambao hawajui zaidi juu ya Mungu kuliko motentoti anayevyojua juu ya hekae za Kimisri. Kweli hilo ungewaambia juu ya wanasema sijali unalosema, siliamini. Unaona, unaona, hilo ni jambo mbaya sana kulazimika kulirejea. Kwa majaribio yote magumu na mapambano na kila kitu tulicho nacho, labda tungeelekeza kwenye shule kubwa, bali imekufa. Tungeweza kuelekeza kwenye dhehebu, bali limekufa, li, li, linanuka. Ni kama tu kitu cha kwanza tulichotoka kwake, kama vile nguruwe akienda kwenye kugagaa kwake na mbwa kwenye matatiko yake, tunaporudi Misri, mmoja aliyekufa bila shaka. Ila mtu fulani alisema Musa, vema hivi, huwahurumii watu tena, uliitwa jambo hili. Mtu fulani aliyemjua Musa, na aliyejua aliitwa kwa ajili ya jambo hilo, hawa na hunini, huwahurumii watu? La bwana vyema, kwa nini hutoki nje huku ukifanya jambo hili, na kwa nini huko hapa nje ukijaribu jambo hili na kwa nini huo ambatani na hao wengine? Musa alikuwa huko nje akivuliwa mpaka akapata tukio penye kijiti kilichowaka moto ambacho kilitangaza neno, mimi ndini Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo, nami ninakumbuka ahadi yangu, nami nimeshuka kuja kuwakomboa, ninakutuma kuwakomboa. Ndivyo ilivyokuwa, aliliona neno, sio lengo la watu ama shauku za watu. Ndipo akafanya nini? Hakutaka kuwakabiliwa misi tena, hakutaka kukabiliana na jambo hili tena, bali akawa mfungwa. Amina, miaka arobaini ya kutoroka kuvuliwa, bali sasa akawa mfungwa kwenye kijiti kilicho waka moto. Musa mwenye nguvu pamoja na akili zake zote Biblia ikisema ya kwamba Musa alikuwa mtu mwenye nguvu katika neno ama katika tendo huko Misri. Lakini angalia kile mwanatheolojia huyo mwenye nguvu alichofanya mbele ya kijiji kilichowaka moto. Alikiri tu kushindwa kwake wakati alipoona kusudi halisi la Mungu. Alikiri kuwa hakuwa na uwezo wa kufanya jambo hilo. Hata hivyo, alikuwa amefunzwa katika teolojia yote ambayo angeweza kumpa. Alifunzwa katika shule iliyo bora kabisa lakini hata hivyo angefanya nini? Wakati ile nguzo ya moto ikining'inia pale kitakani, kasema hata siwezi kuzungumza na yeye. Bwana mimi nina, ni nani hata niende? Unaona, vua viatu vyako Musa, ni nataka kuzungumza nawe, jivue kabisa hata viatu vyako huko huko chini kabisa sakafuni, tena ninataka kuzungumza na wewe asingeweza kuzungumza. Hatimaye mfungwa aliyeteuliwa, nabii aliyeteuliwa, kama tu vile Paulo alivyokuwa ameteuliwa, Musa alikuwa ameteuliwa mkombozi, na alafu basi hatimaye Mungu alimfanya raia wake aliyeteuliwa, mfungwa wake Haleluya angeweza okay tu kusonga mbele jinsi neno la Mungu lilimsogeza mbele. Nitasema, ni nani aliyenituma mimi? niko <laughs> nitafanyaje? nitakuwa pamoja nawe Bwana, kama tuusemaje, wewe mimi hapa lo, jamani, kwamba yeye ni mfungwa, anaenda kinyume na mawazo yake bora. Sasa yeye alikuwa amefunzwa kuongoza jeshi, panga juu, jokeni <laughs> alifunzwa kwenda magari yote katika utaratibu mikuu kimbele, shambulia! Hivyo ndivyo atakavyoteka, hivyo ndivyo alikuwa amefutwa. Lakini akasema nitatumia nini? Akasema, una nini mkononi mwako? <laughs> Fimbo. Mungu fanya mambo ya kutekesha sana. Wakati mwingine, kwa akili ya kibinadamu, unaona ana fimbo mkononi mwake, masharubu yakining'inia ya chini, umri wa miaka themanini, mke wake juu ya nyumbu, mtoto ameketi nyongani mwake, maskini, mikono midhaifu mikongwe ikining'inia chini, fimbo. Ni kichwa chake tu kilichosimama wima, kwa kuwa alikuwa na Bwana. Sema hivi, kwa nini? Hatimaye alikuwa ametia nanga yeye alikuwa ni mfungwa. Nitasogea tu wakati neno litakaponisogeza, nitanena tu ambapo neno linanena. Unaenda wapi? Nina agizo moja, kusimama mbele ya Farao na kumwonyesha kwa fimbo hii ya kwamba Mungu alinituma. Amina. Utafanya nini baada ya hapo? Yeye ataleta jambo litakalofuata baada ya mimi kufanya hili. Haya basi, kuna jambo moja tu la kufanya. Hatua ya kwanza usiku wa leo, jisalimishe kuwa mfungwa. Usiwazie juu ya nafsi yako ama kitu kingine. Kuwa mfungwa. Musa alikuwa ni mfungwa, alikiri hata asingeweza kuzungumza. Hatimaye wakati Mungu alipomshika mkononi mwake, ambapo angeweza tu kusogea ambapo Mungu alimsogeza, ambapo yeye alimwambia neno, alijua lilikuwa ni neno, ndivyo akajisalimisha kwa neno na Roho Mtakatifu pale Mungu alimfunga Musa hatamu kwa mapenzi ya Mungu. Hilo ni jambo lile lile alilomfanyia Paulo. Hiyo ni kweli, yeye alimfunga Paulo hatamu, maskini Miaudi mwenye pua iliyochongoka mwenye kejeli lo, mwenye PhD na ma LLD aliyoandikwa kote juu yake. Lakini yeye alisema, nitamwonyesha mateso atakayopata kwa ajili ya neno. Unaona na yeye ndipo basi Paulo akiketi pale na akiliona neno na n na ya kwamba huyo alikuwa ni Yesu. Ndipo akainua mikono yake na kafungiwa damu kwake kif... kupendwa Mungu, ulimfunga damu kwa neno, yeye atalichukua jina langu mbele ya mataifa. Huyo akaenda Musa, mimi ndimi Mungu wa baba zenu, mimi ndimi Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo ninakumbuka niliwaahidi, na wakati wa ahadi hiyo umekaribia. Nami ninayaona mateso ya watu wangu, ninaikumbuka ahadi yangu, nami nimeshuka kuja kukufunga damu. Unajua kile neno lilichosema Ninekufunga damu ushuke uende kule. Ninekufunga damu kwa nguvu ushuke uende kule, na kukomboa watu wangu. Basi chukua fimbo hiyo mkononi mwako kama ushahidi, maana um, umeona muujiza ukifanywa nayo kama tu Daudi akiwa na lile kombeo, unaona akafungwa hatamu yeye mwenyewe, kisha akashuka akaenda. Hatimaye Mungu alikuwa na mtu aliyekuwa chini ya mamlaka yake, amefungiwa hatamu kwake, wala singesogea mpaka neno la Mungu lilipomsogeza. Na laiti watu angalifanya tu hivyo siku hivi! Basi yeye alikuwa ni mfungwa wake, mfungwa wa upendo, amefungiwa nira katika kifungo cha upendo pamoja, pamoja na Mungu, kama vile Paulo alivyokuwa amefungiwa nira kwa kifungo cha upendo, upendo kwa Mungu. Ni kama tu Paulo wote wawili walifunzwa kwa njia ile ile. Musa alifunzwa mwajua kuwakomboa wana wa Israeli kwa nguvu za kijeshi. Paulo alifunzwa kuwatoa kwenye mikono ya Warumi na kuwaweka huru kwa nguvu zake kuu za kikanisa ulimwenguni siku hiyo. Shule kuu za kufundisha alifunzwa chini ya Gamalieli na wote wawili walienda jangwani wakarudi wakiwa na ni watu tofauti. Wote wawili waliiona ile nguzo ya moto na wote wawili walikuwa ni manabii. Hiyo ni kweli? Wote wawili manabii na wote wawili walizungumziwa na hiyo nguzo ya moto. Kweli kabisa, ikija kwa ajili ya mkombozi hao. Hapo walienda jangwani, waliacha makazi yao wakaenda jangwani wapate kujua. Waliwaacha watu wao na kila kitu wapate kujua mapenzi ya Mungu. Unaona, walifunzwa katika njia moja, Mungu akawabadilisha kwa nyingine, nao iliwabidi kuwa mfungwa kabisa wasija wakafanya jinsi walivyotaka kufanya bali wafanye vile Mungu alivyowataka wafanye. Ni yeye yule jana leo na hata milele. Je, tuna dakika zingine kumi hapo kufanya haya? Nitamwendea mtu mwingine upesi sana. Ninaona mmoja mbele zangu sasa, jina lake ni Yusufu. Yeye alikuwa ni mwana aliyeteuliwa, yeye alikuwa ni mfano mkamilifu wa Yesu Kristo. Alizaliwa nabii, alikuwa ni nabii pia Unaona, na sasa angeweza kuona ono, na wakati akiwa bado ni mvulana mdogo aliona ono la yeye mwenyewe ameketi kwenye kiti cha enzi na ndugu zake wakimsujudia. Unaona. Lakini angalieni yeye akawa alijisikia kana kwamba alikuwa ni jamaa mkubwa, mnaona hao wote. Lakini ilimlazimu Mungu kufanya nini? Alifanya jambo lile lile alilowafanyia hao wengine, kwa sababu Musa alikuwa ni mkombozi, Paulo alikuwa ni mkombozi, na sasa Yusufu alikuwa ni mkombozi. Yeye aliwaokoa watu wake kutokana na njaa. Ilimbidi Mungu kumfanyia nini? Kumweka gerezani, kumweka moja kwa moja gerezani. Naam, Bwana. Kumbukeni, yeye aliuzwa na ndugu zake kwa Misri, nao wakamuuza kwa Potifa, na Potifa akampa uhuru kidogo, na muda si muda, mnajua huo uliondolewa kwake, na hapo akaketi gerezani akilia, akilia, ili mbidi Mungu kumvua kila kitu. Sasa angalia, lakini wakati wote ninaamini yeye katika gereza hilo aliweza kukumbuka ya kwamba ono lilisema ya kwamba ataketi kwenye kiti cha enzi eh, nao nduguze wange msujudu. Kwa maana yeye alijua ya kwamba karama yake ilitoka kwa Mungu, na alijua ilibidi lipate kutimia. Laiti tungaliweza kuweka hilo moyoni mwetu, na kulingana na neno la Mungu kwamba katika siku hizi za mwisho yeye atakuwa na kanisa, yeye atakuwa na watu, na mambo haya aliyoahidi yeye atayafanya sema atayafanya, nasi tunaishi katika wakati huo. Tumewasili. Yeye anajaribu tu kutufanya kuwa wafungwa halisi. Sasa tumefungiwa ndani pamoja na yeye. Mlisikia ule wimbo wa kale mnaowimba, alafu nimefungiwa ndani pamoja na Mungu, ninataka kufungiwa ndani pamoja na Mungu. Sasa hapo ndipo nilipowazia juu ya hili kufungiwa ndani pamoja na Mungu. Hakuna lingine nao, unasogea tu wakati Mungu anaposema usogee, unatenda tu jinsi Mungu anavyosema utende. Unaona, ndipo umefungiwa pamoja na Mungu. Sasa kumbukeni, yeye alikuwa akiwazia yeye pia, alishindwa kabisa kwa nafsi yake, yote aliyoyajua yote aliyoyafahamu na kila kitu, alishindwa kabisa, hayakufaa kitu. A... aliwekwa chini ya hali ambayo hakuna mtu angalimsikiliza. Alikuwa ni mfungwa <laughs> unaona, aliwekwa katika hali ambayo wasioamini wasingeweza kuamini. Unaona ninalomaanisha huduma yake ilikuwa ni bure, watu waliangalia kwingine. Kwa singe msikiliza huko gerezani hutuma yake ingefaa nini? Angeweza kusimama kwenye nondo za gerezani na kuwahubiria, wangeendelea kushuka tu kwenda barabarani, unaona lakini, yeye akawa mfungwa na Mungu akamweka mfungwa, mpaka gurudumu likaviringika vizuri, akasema huyu hapa mtu wangu, utukufu, kushindwa kukamilifu, hatimaye. Mungu alimjia humo gerezani mwake, kama vile Paulo, kama hao wengine wote. Yeye alimjia naye, akatumia kibao alichokuwa amempa apate kumtoa humo. Hiyo ni kweli, alimtoa kutoka gerezani mwake. Alifanya nini mara alipomtoa gerezani mwake? Alipewa mamlaka na mfalme, mfalme wake aliyeketi karibu naye, aliyekuwa chini yake. Alitolewa gerezani na kupewa mamlaka, mpaka lolote alilosema ilibidi litukie. Amina. Katika gereza lake siku zote alikumbuka alizaliwa kwa kusudi fulani. Alikuwa ataketi karibu na mfalme, nao wengine wote watampigia goti. Ono lake lilimwambia hivyo, Amina. Lakini kabla ya ono lake kuweza kutimia kikamilifu, alikuwa amekuwa mfungwa, Amina. Kisha akawa mtawala, na wakati alipotoka gerezani mwake na akawa mfungwa. Neno la Mungu hivi kwamba angesema tu yale Mungu aliyoweka kinywani mwake kusema, ndipo Mungu akatenda kazi kupitia kwake. Angalieni ya kwamba Musa alikuwa na nguvu za kuwafunga wana wa Farao alipotaka, ukiwaambia mlima huu ng'oka. Um, alikuwa na nguvu za kuwafunga wana wa farao kama wao walikuwa ni mashemasi ama wazee ama walikuwa wa wakilishi wa nchi ama chochote walichokuwa, yeye alisema "ninawafunga nao", wakafungwa. Jambo lilikuwa ndilo hilo. Angeweza kufanya hivyo kwa, kwa neno lake mwenyewe kwa mapenzi yake mwenyewe. Amina. Utukufu kwa Mungu. Loo, nina kama tu dakika tatu zaidi, kwa hiyo ninatimiza neno langu. <laughs> Sasa tunaona ya kwamba yeye, yeye alifanyika mfungwa kwa Mungu, kutoka kuwa mfungwa wa ulimwengu, kutoka Paulo. Vivyo hivyo naye Musa vivyo hivyo, kutoka kuwa mfungwa wa mawazo yake mwenyewe akawa mfungwa wa Mungu. Ndipo wakati alipotoka alikuwa na nguvu za Mungu, na wakati alipofanyika Paulo wakati yale mawazo ya kale ya Musa aliyasalimisha na kuvuliwa hayo, alifanyika mfungwa wa neno la Kristo, angesogea tu popote. Unasema ati Kristo alihesabu shutuma ya Kristo kuwa ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri. Kwa hiyo, yeye alikuwa ni mfungwa wa Kristo kama tu Paulo alivyokuwa. Kumbukeni hao wote watatu walikuwa ni manabii, unaona? na ilibidi wavuliwe kabisa mawazo yao wenyewe. Jike wafungwa kwa mapenzi na njia za Mungu. Alafu tunakumbuka sasa ya kwamba yeye alikuwa na nguvu za kufunga kwa neno lake mwenyewe, alikuwa na nguvu za kufungua kwa neno lake mwenyewe. Angeweza kusema, ninakufungulia katika jina la mfalme wangu. Amina. Farao alimfanya Yusufu mwanawe. Kristo anawafanya wake wafungwa wa upendo wanawe, naye anawapa nguvu kitu kile kile alichokuwa nacho. Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili yeye aniaminia mimi, unaona kazi ni kufanyazo mimi, yeye naye atazifanya hata zaidi ya hizi atazifanya. Sasa mfungwa wa upendo wa Kristo anapewa mamlaka na mfalme wake ambaye ni Kristo. Amina na amini nawaambia, mkiwaambia mlima huu ng'oka, wala msikilie shaka moyoni mwenu, bali muamini mdiosema yatakimia, yatakuwa yenu. Mkikaa ndani yangu na neno langu likae ndani yenu, kama mmefungiwa nira kwangu, kwa maana yeye na neno lake ni mmoja. Hapo mwanzo kulikuwa hapo neno, naye neno alikuwa kwa Mungu. Huyo neno alifanyika mwili, akakaa miongoni mwetu. Yeye yule jana, leo na hata milele. Mkikaa ndani yangu, si hapa na pale. Kaeni ndani yangu na neno langu ndani yenu, ombeni mtakalo, ama mseme mtakalo, mtatendewa. Yeye alikuwa na nguvu Angalieni, kabla hajatoka, ilibidi atolewe nje na kunyolewa mambo machache, ilibidi anyolewe kabla hajakutana na mfalme wake. Unaona, oh lo, Mungu wakati mwingine huwatoa watu wake nje jinsi hiyo, na kunyoa machache ya mapenzi yao wenyewe. Anawaonyesha ya kwamba hawawezi kufanya tu walichotaka kufanya. Mnajua ninalomaanisha? Wao hawana wao hawana uhuru wa kufanya yale wanaotaka kufanya kabla hawajafikiria mamlaka ma makamilifu, na kuwa mtumwa wa upendo wa Kristo. Hawana buni kunyolewa, kisha watolewe. Wakati mwingine yeye huwapeleka jangwani kufanya hivyo, kuwanyoa kabisa, kisha anawatoa mtio wa mafuta kutimiza kusudi ambalo yeye amewachagulia wawe. Mnaona ninalomaanisha? Ndugu, tuko katika wakati wa mwisho. Kumbukeni nyakati zingine zote, yale yeye aliyofanya ya daima, imembidi kumchukua mtu na kumfanya mfungwa wake. Ana hata yote yaliyo yake, ilimbidi kuacha kila kitu alichojua, asahau mafunzo yake yote, kila kitu, kusudi apate kujua mapenzi ya Mungu na kumfuata Mungu. Hawezi kufuata chochote ambacho inabidi mwanadamu kufanya na Mungu wakati ule ule; ni kinyume sana kimoja kwa kingine. Huwezi kuwa unaenda mashariki na magharibi wakati ule ule, huwezi kuwa unaenda kulia na kushoto wakati ule ule, huwezi kuwa unafanya mema na mabaya wakati ule ule, huwezi kuwa unamfuata Mungu na mwanadamu kwa wakati huo huo. La bwana, ama unamfuata Mungu au unamfuata mwanadamu. Sasa basi, kama unamfuata Mungu na umejisalimisha kwa Mungu, basi unakuwa ni mfungwa kwa Mungu huyo, kwa neno hilo, kwa mapenzi hayo, haidhuru kitu kingine chochote kinasema nini, unakuwa mm, mfungwa kwake. Sikilizeni, tuko katika wakati wa mwisho, nami ningesema jambo hili kwa uchaji na heshima. Wakati dakika chache za mwisho zinapopita, angalieni kile Mungu kwa maoni yangu atakachofanya na hana budi kufanya na atafanya katika siku hizi za mwisho ni kupata chombo cha kuvunia. Hana budi kupata chombo kupura sakafu. Mkulima yeyote anapoenda kwenye mavuno yake, hana budi kuwa na chombo cha kuvunia. Hakika hana budi kuwa na mundu mkali, ama chochote kile chombo fulani kupura nafaka na mavuno yameiva. Mungu, tuchukue mkononi mwako, tufanye watumishi wa fungwa wa upendo wako, tutumie kama chombo kuleta utambuzi kwa dunia hii yenye dhambi iliyolaaniwa tunayoishi siku hizi, wa kwamba Yesu Kristo ni yeye yule, jana leo na hata milele. Kwangu mwenyewe, Mungu jalia niwe mfungwa. Kama ndugu zangu wote wakinikataa, kama marafiki zangu wote wakinikataa, ninataka kuwa mfungwa wa Yesu Kristo na neno lake, nipate kufungiwa hatamu kwenye neno lake kwa Roho Mtakatifu Roho Mtakatifu akilifanya neno la Mungu kuthibitishwa na mambo yale yale aliyosema yangefanywa ninataka kuwa mfungwa wa Yesu Kristo na tuombe sijui usiku wa leo huku vichwa vyetu vimeinamishwa kama shauku hiyo tulionayo ya kuwa kitu kingine ama labda ya jambo fulani ambalo huenda tukawazia kuwa kitu cha kichoyo sijui kama kwa namna fulani tusingeweza tu kuweka hilo kando sijui kama mvulana mdogo hapa usiku wa leo ataangalia huku aseme, nitakuwa nitakapokuwa mtu mzima nitakuwa kitu fulani. Sijui kama ungeweza kuyahisi mapenzi ya Mungu yakitenda kazi maishani mwako na kusema la la, mm, mm, mimi shauku zangu zimepotea sasa. Kwa kwa siku chache zilizopita Roho Mtakatifu amekuwa akinena na mimi mimi, nataka kujitolea kwa Mungu kuwa chombo cha kupuria kwa ajili ya siku hizi za mwisho. Msichana mdogo ambaye huenda akawa na shauku ya kuwa mama mzuri ama ama, labda kuwa maskini binti mrembo, ama labda siku moja kuifanya Hollywood kuwa ndio kazi yako. Si sijui kama hutaki sasa kusalimisha shauku zako mbele za Mungu na neno lake, kusikia wito wa Mungu maishani mwako mwenyewe. Mungu anajua kwamba wewe ni nani. Sijui kama kungekuwako na mhudumu karibu ama mtumishi mfanya kazi mahali fulani kanisani. Mimi huja tu hapa mara moja moja, mimi sijui ferusi moja ya watu wanaoketi hapa usiku wa leo, lakini mimi kundi hili dogo lililo hapa, sijui kama kungekuwako na mtu kama huyo, ambaye ungekuwa radhi kusema sijali yale asemayo mtu yeyote, mimi ni mtumwa wa Mungu sasa mimi mimi, nitahubiri neno lake, haidhuru, sijali nini dhehebu la langu, ikimifukuza ningali nitadumu na neno hilo. Mimi nitafanya hivyo. Mapenzi yangu ni mapenzi ya Mungu, mapenzi ya Mungu ndiyo mapenzi yangu. Nitakuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Kwa neema yake na msaada wake nitafanya hivyo. Wazie ni jambo hilo. Wakati tumeviinamisha vichwa vyetu, ni wangapi walio na shauku hiyo usiku wa leo? Naomba uinue mkono wako. Uoni wangu pia, ninayasalimisha yote, huku vichwa vyetu vimeinamishwa. Sasa polepole pole, sasa wakati tunapotafakari juu yake, sasa unapoomba, natoa yote maanisha hilo ninataka kuwa mfungwa. Mimi nichukue, Bwana nipeleke kwenye nyumba ya mfinyanzi usiku wa leo, nivunjilie mbali na unifinyange tena. Hapa chini kwako, mwokozi wangu mtakatifu, natoa yote baba wa mbinguni. Wakati wimbo ukiendelea kuimbwa Niliwazia inafaa sana wakati huu ya kwamba ni, ni ukatize wimbo huo na kuzungumza na wewe kwa dakika moja wakati watu wakiwaza natoa wa yote, Baba, jalia tufanye jambo hili pamoja na kana kwamba hii ndiyo nafasi yetu ya mwisho kulifanya. Jalia tuje kwa uaminifu. Tuje mezani pa Bwana. Tuseme tukiwa na mavazi yaliyooshwa. Nafsi zilizooshwa, mapenzi yaliyooshwa, shauku zilizooshwa, kujitolea wenyewe na hebu Mungu na alichukue neno lake, akitufungia nira pamoja nalo neno la Mungu, ili ajalia Roho Mtakatifu atuchukue sasa, tunapoisikia nira ikialika kuizunguka mioyo yetu, tangu usiku wa leo na kuendelea. Ninakuchukua katika neno lako sasa, usiwazie mawazo yako mwenyewe, wazia mawazo yangu, wazia mapenzi yangu, nitakuongoza. Mungu, jalia kwamba litakuwa ni tukio kwa kila mmoja wetu, awa vijana wanaokete hapa, mume na mke, na wengine wakija kuwa mume na mke wapo wazee wanaoketi hapa ambao ni wahudumu wamekuwa wa udumu wa barabarani, na bwana huyu hapa, ndugu Nevo. Mimi ninakaribia huko juu kabisa kwenye ngazi, siku zetu zinahesabiwa sasa hatua zetu zinapigwa kwa uangalifu zaidi kuliko vile tulivyozipiga. Tunaangalia mahali tunapokanyaga, sisi wepesi wa kutembea tukinena kimwili kama tulivyokuwa wakati mmoja. Lakini Bwana, tunapoyaona maisha hayo ya kibinadamu yakitoweka, wala kuna hatua yetu iliyo na hakika bila wewe kuushika mkono wetu. Sasa Mungu tuchukue je, utatuchukua? Ichukue mioyo yetu na mapenzi yetu mkononi mwa na jalia tuwe wafungwa usiku wa leo kwa neno, kwa Kristo. Jalia tuishi maisha ya kitaua hapa. Jalia wanawake hawa vijana hawa wa kike, vijana hawa wa kiume, wavulana kwa wasichana, wayatoe maisha yao Bwana na jalia ya shauku yao iwe ni shauku ya kumtumikia Yesu Kristo. ya jalia tuwe mfungwa wa neema na mapenzi yake ya kiungu. tujalie Bwana, ndiyo yote ni juayo kufanya. Bwana, maskini maneno haya yaliyovunjika vunjika, na mimi, mimi ninatumaini ya kwamba utayaweka pamoja vizuri, maana kuna joto hapa ndani na watu wanataka kusikiliza, bali kuna joto sana, na wengi nawabidi kwenda nyumbani na kwenda kazini mapema. Lakini jalia hizo mbegu zikae tu moyoni mwao, mfungwa waende nyumbani na kumwambia mke wanaponini kabla hawajajiandaa kushuka kwenda na kuomba alasiri ya leo ama jioni ya leo, kando ya kitanda waangaliane, waseme, mpenzi Vipi kuhusu jambo hilo usiku wa leo, ili kweli tumekuwa wafungwa wa Kristo na mapenzi yake, ama, ama je tunafanya kazi kwa mapenzi yetu wenyewe? Jalie vijana wanaume na wanawake wake kila mahali, hasa sana wale waliousikia ujumbe usiku wa leo, That... wajiulize wenyewe swali hilo hilo, je, niko tayari kuwa mfungwa kuyaacha maisha yangu? Yeye ayaokoaye maisha yake atayapoteza, bali yeye atakayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayapata. Baba, tunajua hiyo ni kuwa mfungwa wako, tupoteze malengo yetu wenyewe na shauku zetu wenyewe, tupate yako, ndipo tuna uzima wa milele. Tujalie Bwana, jambo pekee ni jualo ni kukabidhi sasa mkononi mwako, najalia uzae matunda na kuleta vyombo vi vikuu kwa ajili ya mavuno ya siku za mwisho. Na wanaume na wanawake, wavulana kwa wasichana, wajitolee kwa mapenzi makamilifu ya Mungu ane. na wawe wafungwa wa Yesu Kristo kwa upendo wake, wamefunganishwa kwa vifungo vya upendo wa kiungu kwa Kristo. Tunaomba katika jina lake, na toa yodi na tusimame nayyokekwak, hebu na tuseme tu hilo tena, huku macho yetu yamefumbwa na mikono yetu imeinuliwa, na toa yote Sasa kama tutaviinamisha vichwa vyetu na kabla ya wimbo wa kuwaruhusu mwondoke haujaimbwa, wapeleka jina la Yesu, nitaomba ya kwamba ya kwamba ndugu huyu hapa, ninasahau jina lake, yule dada ambaye alishuhudia juu ya ono la giza linalokuja, ambaye aliponywa pia kumbukeni, alipoangalia tena utaji huo ulikuwa umetoweka. Imani yake ilifanya hivyo. Turuhusu tuondoke kwa maombi, sivyo ndugu, na utuombee baraka za Mungu.